Jersey Design Studio Aluva

Cart

Your Cart is Empty

Back To Shop

എന്താണ് വിന്റേജ് ജേഴ്സികൾ ?

Vintage jerseys near me
Spread the love

ത്രോബാക്ക് ജേഴ്‌സി അല്ലെങ്കിൽ ത്രോബാക്ക് എന്നറിയപ്പെടുന്ന റെട്രോ ജേഴ്‌സികൾ, ഒരു സ്‌പോർട്‌സ് ടീം ധരിച്ചിരുന്ന പഴയ കാല യൂണിഫോമുകളാണ്, അത് മുമ്പ് ആ ഓർഗനൈസേഷൻ ധരിച്ചിരുന്ന ജേഴ്‌സികൾ പോലെയാണ്. അത്തരം ജേഴ്‌സികൾ പൊതുവെ ആരാധകരും അവ ധരിക്കുന്ന ടീമുകളും നന്നായി ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. ത്രോബാക്ക് ജേഴ്‌സി എന്നത് ഒരു ടീമിന്റെയോ മുൻകാല കളിക്കാരന്റെയോ ജേഴ്‌സി ആവർത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്‌പോർട്‌സ് ജേഴ്‌സിയാണ്. തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട സമയത്തിന്റെയും ടീമിന്റെയും സുവർണ്ണ കാലഘട്ടത്തെക്കുറിച്ച് പ്രായഭേദമന്യേ ആരാധകനെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നതിനാൽ ആളുകൾ പലപ്പോഴും അവരെ സ്നേഹിക്കുന്നു. സ്‌പോർട്‌സ് ഇതിഹാസങ്ങൾ കളിക്കുന്ന കാലത്ത് ജേഴ്‌സി നൽകി ആദരിക്കാറുണ്ട്. പഴയ ജേഴ്‌സി പുതിയ യൂണിഫോം ഡിസൈനിനേക്കാൾ താഴ്ന്നതാണെന്ന് പൊതുസമ്മതിയുള്ളപ്പോൾ പോലും, പഴയ ജേഴ്‌സികൾ അവരുടെ ചരിത്രപരമായ മൂല്യത്തിനായി പലരും ഇപ്പോഴും ആസ്വദിക്കുന്നു. ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ, മുൻകാല സുപ്രധാന സമയത്തിനോ സംഭവത്തിനോ വ്യക്തിക്കോ ഓർമയ്ക്കായി ഒരു ടീമോ മുഴുവൻ ലീഗോ റെട്രോ ജേഴ്സി ധരിക്കാം. ത്രോബാക്ക് ജേഴ്‌സികൾ ഒരു ടീമിന്റെ നിലവിലെ ശൈലിയിലുള്ള ജേഴ്‌സിക്കൊപ്പം വിൽക്കപ്പെടുന്നു.

റെട്രോ ജേഴ്‌സി ധരിക്കുന്ന സ്‌പോർട്‌സ് ടീമുകൾ ചിലപ്പോൾ അവരുടെ പഴയ യൂണിഫോമിന്റെ കൃത്യമായ പകർപ്പുകൾ ധരിക്കാറില്ല. ഒരു ടീം ത്രോബാക്ക് ധരിക്കുമ്പോൾ പോലും ആധുനിക കാലത്തെ യൂണിഫോമിന്റെ ഘടകങ്ങൾ അതേപടി നിലനിൽക്കുന്നത് അസാധാരണമല്ല. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു ടീം ജേഴ്സിയുടെ പിൻഭാഗത്ത് കളിക്കാരുടെ പേരുകൾ അച്ചടിക്കുന്ന രീതിക്ക് മുമ്പുള്ള ഒരു യൂണിഫോം ഡിസൈൻ സ്വീകരിച്ചേക്കാം; റെട്രോ ജേഴ്‌സികളുടെ പുറകിൽ നിന്ന് പേരുകൾ ഒഴിവാക്കുന്നത് ചരിത്രപരമായി ഏറ്റവും കൃത്യമാണെങ്കിലും, ത്രോബാക്ക് ധരിക്കുമ്പോൾ പോലും ഒരു ലീഗ് ആ രീതി നിലനിർത്താൻ തീരുമാനിച്ചേക്കാം.

ആധുനിക കാലത്തെ യൂണിഫോം ശൈലികളിൽ റെട്രോ ജേഴ്സികൾക്ക് സ്വാധീനം ഉണ്ടെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു. ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ, ഒരു കായിക ടീം അതിന്റെ പുതിയ യൂണിഫോമിൽ പഴയ ജേഴ്സിയുടെ ഘടകങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തും. മറ്റ് സന്ദർഭങ്ങളിൽ, ഒരു ടീം ഒരു പഴയ ലോഗോ ഡിസൈനോ വർണ്ണ സ്കീമോ പൂർണ്ണമായി വായിച്ചേക്കാം. തീർച്ചയായും, ആധുനിക സുരക്ഷാ രീതികൾ ഉൾക്കൊള്ളാത്ത പഴയ യൂണിഫോമുകളുടെ ഘടകങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ ടീമുകൾ നിർത്തുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, പഴയ ലെതർ ഹെൽമെറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ആധുനിക ഹാർഡ് പ്ലാസ്റ്റിക് ഹെൽമെറ്റുകൾ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്നത് ഒരിക്കലും പറക്കില്ല, എന്നിരുന്നാലും പഴയ ലെതർ ശൈലികളോട് സാമ്യമുള്ള ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് ഹെൽമറ്റ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്യാൻ ഒരു സംഘം ശ്രമിച്ചേക്കാം.

റെട്രോ ജേഴ്‌സികൾ വിവിധ കായിക ഇനങ്ങൾക്കുള്ള ഓർമ്മ പുതുക്കൽ ആണെന്ന് കരുതുന്നവർ ആണ് അധികവും . തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ടീമിനൊപ്പം ത്രോബാക്ക് ധരിക്കാൻ ആരാധകർ പലപ്പോഴും ജേഴ്സി വാങ്ങും. പലപ്പോഴും, ഒരു ടീം ഇനി ഒരു പ്രത്യേക റെട്രോ ജേഴ്‌സി ധരിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ പ്പോലും, കളി ദിവസങ്ങളിൽ ആരാധകർ അവ ധരിക്കുന്നത് തുടരും, ഒരുപക്ഷേ, ആൾക്കൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് വേറിട്ട് നിൽക്കുമ്പോൾ അവരുടെ ഫാൻഡം കാണിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗമായി. ഒരു ടീമിന്റെ ആധുനിക യൂണിഫോമുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്ന വിലയിൽ റെട്രോ ജേഴ്സികൾ വിൽക്കുന്നു. തീർച്ചയായും, ഒരു റെട്രോ ജേഴ്‌സി യഥാർത്ഥത്തിൽ യഥാർത്ഥ ഇടപാടാണെങ്കിൽ ഒരു മുൻകാല കളിക്കാരൻ ധരിക്കുന്ന ഒരു ആധികാരിക ജേഴ്‌സി അത് വളരെ വിലപ്പെട്ടതാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും നല്ല നിലയിലാണെങ്കിൽ ഒപ്പം ഒരു ഓട്ടോഗ്രാഫും.

ഒരു ടീം ത്രോബാക്ക് ജേഴ്സി ആരാധകരെ അവരുടെ ടീം സ്റ്റാൻഡിംഗിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തായിരുന്ന ഒരു വർഷത്തെയോ കാലഘട്ടത്തെയോ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു പ്രത്യേക ടീമിൽ കളിക്കുന്ന, എന്നാൽ പിന്നീട് മറ്റൊരു ടീമിലേക്ക് ട്രേഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഒരു കളിക്കാരന് വേണ്ടി ഒരെണ്ണം വാങ്ങുന്നത് പ്രത്യേകിച്ചും ജനപ്രിയമാണെന്ന് തോന്നുന്നു, ഒരുപക്ഷേ അത് കുറച്ച് സ്‌പോർട്‌സ് നൊസ്റ്റാൾജിയ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനാലാകാം.

അപ്പീലിന്റെ ഭാഗമാണ് ജേഴ്സികളുടെ റെട്രോ ലുക്ക്. ഒരു പ്രത്യേക കാലയളവിൽ ടീമിന്റെ ശൈലി, ഡിസൈൻ, വർണ്ണ സ്കീം എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് അവ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. അവരുടെ ഫാഷനല്ലെന്ന് തോന്നുന്ന ലുക്ക് അവരെ അത് ഫാഷനബിൾ ആക്കുന്നു. ഈ ജേഴ്‌സികളുടെ ജനപ്രീതിക്ക് സംഗീത വ്യവസായം ഭാഗികമായി ഉത്തരവാദികളാണ്, കൂടാതെ നിരവധി റെക്കോർഡിംഗ് ആർട്ടിസ്റ്റുകൾ അവരുടെ വീഡിയോകളിൽ അവ ധരിക്കുകയും അവയെ പുതുമയുള്ളതാക്കുകയും സംഗീതത്തിലും കായികരംഗത്തും ക്രോസ്ഓവർ പ്രേമികൾക്ക് ആകർഷകമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു . ട്രെൻഡി ആകുന്നതിനു പുറമേ, പല കളക്ടർമാരും ഒരു നിക്ഷേപമായി പ്രത്യേകിച്ച് ജനപ്രിയമായ ഒരു ജേഴ്സി വാങ്ങുന്നു. ഏറ്റവും അഭിലഷണീയമായ ചില പ്ലെയർ അല്ലെങ്കിൽ ടീം ഇനങ്ങൾക്ക് കുറച്ച് പണം ചിലവാകും, വരും വർഷങ്ങളിലും വിപണി മൂല്യം കുതിച്ചുയരുമെന്നതാണ് പ്രതീക്ഷ.

നിരവധി യു.എസ് സ്‌പോർട്‌സ് ടീമുകൾക്കോ ​​വ്യക്തികൾക്കോ ​​വേണ്ടി ആരാധകർക്ക് ഒരെണ്ണം വാങ്ങാം; ഫുട്ബോൾ, ബേസ്ബോൾ, ഹോക്കി, ബാസ്ക്കറ്റ്ബോൾ ത്രോബാക്ക് ജേഴ്സികൾ പ്രത്യേകിച്ചും ജനപ്രിയമാണ്. ജേഴ്സിക്ക് പുറമേ, കായിക പ്രേമികൾക്ക് റെട്രോ ക്യാപ്സ്, തൊപ്പികൾ, യൂണിഫോം, വാം അപ്പ് ജാക്കറ്റുകൾ എന്നിവയും വാങ്ങാം. സ്പോർട്സ് വസ്ത്ര നിർമ്മാതാക്കൾ ത്രോബാക്ക് ജേഴ്സികൾക്ക് ശക്തമായ വിപണി കണ്ടെത്തുന്നു, ചില കണക്കുകൾ പ്രകാരം, NBA വസ്ത്ര വിൽപ്പനയുടെ 20% അതിന്റെ വിൽപ്പനയിൽ നിന്നാണ്. കഴിഞ്ഞ 20 കൊല്ലമായി ഈ മേഖലയിൽ വളരെ ശക്തമായി തന്നെ നില കൊള്ളുന്ന ഞങ്ങളുടെ കയ്യിൽ എല്ലാ തരത്തിലും ഉള്ള ജേഴ്സികൾ ഉണ്ട് .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Cart

Your Cart is Empty

Back To Shop